Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm sao lấy lại thông tin có sẵn trên mainform
Em có 1 mainform và 1 subform.
Làm thế nào khi nhập liệu mainform trùng thông tin có sẵn thì lấy thông tin có sẵn đó, còn subform thì tùy biến và thay đổi được?
Chữ ký của pvhung76 pvhung76,gia nhập Thủ Thuật Access từ 09-10 -17.
Những người đã cảm ơn
Nếu đã là Main và Sub có liên kết với nhau rồi thì bao giờ chẳng nhập như em nói. Cần gì phải chỉnh cái gì nữa???
Main là nơi nhập dữ liệu chính. Còn Sub thì là bổ trợ thì tùy biến. Anh cũng chẳng hiểu ý em ở đây là gì?
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
Những người đã cảm ơn
(11-01-18, 10:42 PM)duynamvnn1208 Đã viết: Nếu đã là Main và Sub có liên kết với nhau rồi thì bao giờ chẳng nhập như em nói. Cần gì phải chỉnh cái gì nữa???
Main là nơi nhập dữ liệu chính. Còn Sub thì là bổ trợ thì tùy biến. Anh cũng chẳng hiểu ý em ở đây là gì?

Ý em là, thông tin trên mainform khi trùng lắp thì lấy lại thông tin có sẵn, còn subform thì thay đổi theo...
Thí dụ: tên người mua hàng hóa trên mainform, còn subform cho biết những mặt hàng họ mua lần 1, rồi thời gian sau, mua lần 2 chẳng hạn,...
Những người đã cảm ơn
Bạn xem lại cách thiết kế CSDL, đặc biệt mối quan hệ giữa các table.
VD nhé
Table Khachhang: MaKH, Hoten, Diachi, ...
Table Hoadon: SoHD, MaKH, Ngay, ...
Table Hoadonchitiet: ID, SoHD, SL, Dongia, ...

Trên MainForm sẽ có 2 subfom (bạn tiếp tục nghiên cứu nhé big green)
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn pvhung76
(12-01-18, 08:54 AM)cpucloi Đã viết: Bạn xem lại cách thiết kế CSDL, đặc biệt mối quan hệ giữa các table.
VD nhé
Table Khachhang: MaKH, Hoten, Diachi, ...
Table Hoadon: SoHD, MaKH, Ngay, ...
Table Hoadonchitiet: ID, SoHD, SL, Dongia, ...

Trên MainForm sẽ có 2 subfom (bạn tiếp tục nghiên cứu nhé big green)

Ý em hỏi không phải vậy.

Nếu trên mainform có thông tin khách hàng (mua hàng ngày 11-01 chẳng hạn), đến 12-01 khách hàng này lại mua thêm những mặt hàng khác thì làm thế nào không cần nhập lại thông tin của khách hàng này (mà chỉ cần nhập người đó mua cái gì nữa thôi)?.
Những người đã cảm ơn
Chính là nó đó
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Tắt tính năng lưu vị trí form or cài đặt vị trí form trên màn hình máy tính? Cuong Servenet 5 338 21-08-18, 12:35 PM
Bài mới nhất: Cuong Servenet
  [Hỏi] Lấy thông tin từ form này truyền sang form khác pvhung76 8 580 30-07-18, 07:10 PM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Help] Tự động tìm kiếm và điền thông tin trong textbox, cách nhau dấu phẩy " ," ongke0711 21 3,967 25-07-18, 12:53 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Drag chuột Hiển thị thông tin thanhhau828 2 455 23-05-18, 10:20 AM
Bài mới nhất: NguyenDungAnh
  Tạo form tìm kiếm thông tin Mỹ Hạnh 2 375 29-03-18, 02:28 PM
Bài mới nhất: Mỹ Hạnh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line