Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Access 2003 chạy trên Win 10 pro Bản quyền - Lúc chạy lúc không ???
Các bác đã bao giờ gặp tình trạng thằng access 2003 lúc chạy lúc không chưa ạ.  030
Từ hồi em chuyển về access 2003 lúc đầu thấy ổn định mà giờ lắm lỗi củ chuối hết sức. File đang làm việc ổn định mà tắt đi bật lên là dính lỗi 008 . Những cái tưởng chừng rất đơn giản như Link master field và link child field cũng không ổn định nốt 021 . Việc 1 đoạn code chạy lúc này, mai bật lên báo lỗi là chuyện thường ngày ở huyện. Em đã cài lại win 10, rồi cài access 2003 mới toanh mà vẫn dính 027 . Trước đây em cũng thuộc dạng thần kinh thép , mà giờ luôn rơi vào trạng thái hay giật mình 020 , mỗi lần mở file lên là hồi hộp như ngày đầu tiên hẹn hò vậy. Tào lao hết sức.

Các bác cho hỏi có nên làm việc với access 2003 trên win 10 không ạ. Em đang xài win 10 pro bản quyền. Hoặc có cách nào khác hay ho hơn không ạ. Ví dụ như nó lỗi thì nó báo luôn, đừng chạy nữa để người ta sửa xong ngon lành hãy chạy, và từ lần sau mở lên thì cứ giữ cái trạng thái trước lúc tắt đi. 
Em xin cảm ơn.

P/s: Một thanh niên hay giật mình chia sẻ.
Chữ ký của vkaccess vkaccess,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-04 -17.
Những người đã cảm ơn
Hjx, chắc nó bảo Win10 rồi nâng cấp Access đi thôi không lại xung đột các thư viện đó mừ big green
Tậu cho nó bản Off cao hơn đi bạn.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(27-12-17, 10:52 AM)cpucloi Đã viết: Hjx, chắc nó bảo Win10 rồi nâng cấp Access đi thôi không lại xung đột các thư viện đó mừ big green
Tậu cho nó bản Off cao hơn đi bạn.

Em cài lại mấy lần rồi ạ. Còn thằng access 2016 bản quyền em cũng xài mấy tháng rồi mà nhiều cái củ chuối nên em chuyển về 2003.  020
Chữ ký của vkaccess vkaccess,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-04 -17.
Những người đã cảm ơn
Chào Bạn,

Tình trạng của Bạn là do trên cùng 1 máy tính Bạn có cả các phiên bản sau Access 2003.
Tôi đã test thử với 6 phiên bản Access trên cùng 1 máy tính (chạy Win 10 Pro với Version luôn được update mới nhất): Access 97, 2003, 2007, 2010, 2013 và 2016
Với các phiên bản sau 2003 thì chỉ cần chờ nó tự ReInstall là xong. Nhưng với 2003 thì thường là phải cài lại từ bộ cài đặt.

Nếu bắt buộc phải dùng nhiều phiên bản của Access trên cùng 1 máy thì Bạn phải thủ sẵn bộ cài đặt và chịu khó cài lại Access 2003 khi có hiện tượng chập chờn xảy ra.

Còn nếu không có nhu cầu như vậy, Bạn cần phải reset Windows về tình trạng sạch trơn rồi cài lại Access 2003 mới ổn định.
Về cách Reset Windows: Bạn có thể nhờ Google với từ khóa tương ứng.
Chữ ký của lehongduc Lê Hồng Đức
Số ĐT: 0913.941.144
Email: lhongduc@gmail.com, lehongduc@quantribanhang.vn
Website: http://quantribanhang.vn
Những người đã cảm ơn maidinhdan , tranthanhan1962 , vkaccess
Theo cách của bạn lehongduc tức là windows 10 sạch (windows chưa từng cài các bản office khác 2003) là OK, điều này nhằm không bị đụng các thư viện của các ver khác 2003. Có điều cái vụ reset windows 10 từ setting (kiểu này mới được giới thiệu trên google),  giống như reset smartphone. Mình loại trừ phục hồi windows từ image, ghost lại win. v.v...
Cảnh báo các bạn vụ reset này tốn thời gian và kết quả là tệ hơn vợ thằng đậu. Máy mình chạy AMD Athlon x4 - 3Gh, Ram 8gh, mà thời gian reset hơn 4 giờ, reset xong nó chạy cà lếch chậm không chịu nỗi. đành phải cài lại win. Vụ reset windows 10 này chắc microsoft bắt chước androit mà không thành công đây  014
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
(28-12-17, 11:21 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Theo cách của bạn lehongduc tức là windows 10 sạch (windows chưa từng cài các bản office khác 2003) là OK, điều này nhằm không bị đụng các thư viện của các ver khác 2003. Có điều cái vụ reset windows 10 từ setting (kiểu này mới được giới thiệu trên google),  giống như reset smartphone. Mình loại trừ phục hồi windows từ image, ghost lại win. v.v...
Cảnh báo các bạn vụ reset này tốn thời gian và kết quả là tệ hơn vợ thằng đậu. Máy mình chạy AMD Athlon x4 - 3Gh, Ram 8gh, mà thời gian reset hơn 4 giờ, reset xong nó chạy cà lếch chậm không chịu nỗi. đành phải cài lại win. Vụ reset windows 10 này chắc microsoft bắt chước androit mà không thành công đây  014

Chào các Bạn,
Đúng là reset lại Win lâu hơn là cài mới hoặc dùng Ghost. Tuy nhiên đây là cách tiện dụng nhất nếu các Bạn đang dùng Windows có bản quyền hẳn hoi. Tôi cũng đã vài lần reset Windows 10 pro trên laptop của mình và không thấy bị "cà lếch" gì cả.

Khi Reset Windows, các Bạn cần chú ý đến các tùy chọn sau đây:
1. Nếu máy tính của Bạn với ổ đĩa cứng được chia thành nhiều phân khu (chúng ta hay gọi tắt là ổ đĩa C, D, ...). Nếu muốn nhanh đừng chọn mục thứ 2 trong tùy chọn như ảnh sau:
[Hình: 9xkme05hs4ch55e4g.jpg]

2. Nếu Bạn không cần dọn dẹp đến mức tuyệt đối thì đừng chọn mục thứ 2 trong tùy chọn như ảnh sau, lựa chọn mục thứ 2 sẽ rất lâu với ổ cứng có dung lượng lớn vài trăm GB trở lên.
[Hình: vh8uu9fl982la9k4g.jpg]
Chữ ký của lehongduc Lê Hồng Đức
Số ĐT: 0913.941.144
Email: lhongduc@gmail.com, lehongduc@quantribanhang.vn
Website: http://quantribanhang.vn
Những người đã cảm ơn maidinhdan , tranthanhan1962 , vkaccess
Mình đã bị trường hợp như bạn  sử lý bằng cách xóa hết office đi, rồi cài lại office 2016 chỉ cài word và excel, sau đó cài tiếp office 2003 chỉ cài mỗi access chạy tạm ổn. mỗi cái muốn vọc office cao hơn không đc. đành cài 2 win cho 2 cái ofice.
Chữ ký của advnamk Xin chào, mình là advnamk, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -14.
Những người đã cảm ơn vkaccess
(29-12-17, 06:29 PM)lehongduc Đã viết: Chào các Bạn,
Đúng là reset lại Win lâu hơn là cài mới hoặc dùng Ghost. Tuy nhiên đây là cách tiện dụng nhất nếu các Bạn đang dùng Windows có bản quyền hẳn hoi. Tôi cũng đã vài lần reset Windows 10 pro trên laptop của mình và không thấy bị "cà lếch" gì cả.

Khi Reset Windows, các Bạn cần chú ý đến các tùy chọn sau đây:
1. Nếu máy tính của Bạn với ổ đĩa cứng được chia thành nhiều phân khu (chúng ta hay gọi tắt là ổ đĩa C, D, ...). Nếu muốn nhanh đừng chọn mục thứ 2 trong tùy chọn như ảnh sau:
[Hình: 9xkme05hs4ch55e4g.jpg]

2. Nếu Bạn không cần dọn dẹp đến mức tuyệt đối thì đừng chọn mục thứ 2 trong tùy chọn như ảnh sau, lựa chọn mục thứ 2 sẽ rất lâu với ổ cứng có dung lượng lớn vài trăm GB trở lên.
[Hình: vh8uu9fl982la9k4g.jpg]

Hì hì. Trước khi sử lý vụ này mình rất kỹ. Vì đây là công cụ mới mà. Cách mình làm như sau: Sao lưu lại các ổ đĩa dữ liệu dùng chung với ổ windows 10 (cho chắc ăn), Gỡ kết nối các ổ cứng dữ liệu ra khỏi main. Thực hiện đúng thao tác microsoft đã hướng dẫn (window 10 của mình có bản quyền nhé). Kết quả: mất thời gian, windows chạy rất chậm, cuối cùng cài lại.  021
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , vkaccess

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Đặt pass không cho design NTLHAA 2 194 05-10-18, 05:25 PM
Bài mới nhất: NTLHAA
  Tắt cảnh báo Access khi xoá record DooHoaangPhuuc 6 291 21-09-18, 10:31 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Ẩn menu bar khi chạy file access 2003 trong access 2010 bằng lăng 0 178 31-08-18, 05:03 PM
Bài mới nhất: bằng lăng
  Import dữ liệu từ excel vào access ChiMai 3 422 25-05-18, 08:31 AM
Bài mới nhất: domfootwear
  [Hỏi] Ai đang dùng access toidjtjmtoi 1 311 14-04-18, 05:04 PM
Bài mới nhất: duynamvnn1208

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line