Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Tạo Report như mẫu lý lịch trích ngang
(30-01-18, 07:59 AM)cpucloi Đã viết: Bạn xem khai báo đủ thư viện chưa nhé (DAO 3.6)
 Mình khai báo rồi nhưng vẫn báo lỗi là thiếu thư viện hay lỗi gì ạ?

Run-time error '5981':
Application-defined or object-defined error
Chữ ký của mrtoanbin mrtoanbin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 09-09 -16.
Những người đã cảm ơn
(30-01-18, 09:24 AM)tranthanhan1962 Đã viết: file .dot của cpucloi OK mà. Nhưng cũng đâu cần chuyển ra word chi co nó cực xử lý bằng report cũng được mà.
Đây

Đúng rồi ạ, nhưng nhu cầu cần xuất để khi cần chỉnh sửa và bổ sung thông tin ạ, cảm ơn bác góp ý!
Những người đã cảm ơn
Đã là CSDL thì khi chỉnh sửa, bổ sung thì đưa vào hết trong CSDL. Nếu bạn có đầy đủ field thì không cần phải chỉnh ở ngoài đâu. Một CSDL đầy đủ có thể quản lý gia đình, tôn giáo, các lần thăng chức, tăng lương, khen thưởng, thời gian vào làm cơ quan, các đợt tăng lương, ngày nghỉ việc, về hưu, luân chuyển các phòng ban...Có gì mà không bổ sung từ trong chương trình được
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-01-18, 09:46 PM)cpucloi Đã viết: Của bạn ĐÂY, nhớ phát triển thêm nhé

QUÁ TRÌNH XUẤT DỮ LIỆU PHÁT SINH LỖI NÀY MÀ KHÔNG BIẾT LÝ DO, CỤ THỂ: Trong bang dữ lieu tạm có dữ lieu đủ nhưng khi xuất sang bang của word thì không đủ dữ lieu dòng. Mình đang xuất là nhiều bang trong word. Tại sao lại thiếu dữ lieu ạ.
Cảm ơn ạ!
Những người đã cảm ơn
Bạn lẳng cái file lỗi lên đây để anh em mổ nhé big green

Bạn lưu ý đoạn code xuất ra bảng
Trước tiên tạo bảng tạm
Gọi nó và ghi vào bảng trên word

Lưu ý: Bảng trên word thường được đánh số thứ tự từ 0 đến n (tính từ đầu file word) do đó khi xuất thì phải lưu ý giá trị table(n) cho phù hợp
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(10-05-18, 08:23 AM)cpucloi Đã viết: Bạn lẳng cái file lỗi lên đây để anh em mổ nhé big green

Bạn lưu ý đoạn code xuất ra bảng
Trước tiên tạo bảng tạm
Gọi nó và ghi vào bảng trên word

Lưu ý: Bảng trên word thường được đánh số thứ tự từ 0 đến n (tính từ đầu file word) do đó khi xuất thì phải lưu ý giá trị table(n) cho phù hợp

Vâng, để e mổ lại xem, nếu k được sẽ gửi file trợ giúp ạ!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cách lấy số thứ tự trang của report 2 lên report 1 cùng 1 Mã KH tr4il3 27 2,045 29-10-18, 10:06 AM
Bài mới nhất: tr4il3
  [Help] Nhờ giúp đỡ về tự động co dãn dòng trong report! NguyenDungAnh 14 528 18-10-18, 08:42 AM
Bài mới nhất: bằng lăng
Wink Hướng Dẫn Diễn giải trong report ladanavn 4 334 21-09-18, 05:51 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Help] Report in không đúng như hiển thị! NguyenDungAnh 5 360 12-09-18, 10:18 PM
Bài mới nhất: NguyenDungAnh
  [Help] Đổi tên hàng loạt textbox trong report NguyenDungAnh 4 262 05-09-18, 07:56 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line