Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] lấy dữ liệu từ form qua report
Tongue 
hi mọi người, khi lấy dữ liệu từ subform qua report mình dùng dòng code lệnh như dưới 

Private Sub Report_Open(Cancel As Integer)
Me.RecordSource = Forms![AdvancedSearchForm]![tbl_Subform].Form.RecordSource
End Sub

code xài rất ok đối với subform, nhưng khi áp dụng code tương tự cho split form thì code ko hoạt động, mọi người có ai biết cách nên sửa code sao để có thể lấy dữ liệu từ splitform qua report ko vậy, chỉ giáo giúp với

thank mn nhiều
Chữ ký của Godspear Godspear,gia nhập Thủ Thuật Access từ 06-12 -16.
Những người đã cảm ơn
Split form không phải là subform nên bạn tham chiếu thẳng vô Record Source của Form chính luôn.
Me.RecordSource = Forms("AdvancedSearchForm").Form.RecordSource
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(07-12-17, 11:30 AM)ongke0711 Đã viết: Split form không phải là subform nên bạn tham chiếu thẳng vô Record Source của Form chính luôn.
Me.RecordSource = Forms("AdvancedSearchForm").Form.RecordSource

đã thử áp dụng như vậy rồi nhưng mà ko dc bác ơi, report vẫn hiện ra toàn bộ kết quả có trong record source, mình cần là hiện ra những kết quả hiện đg có trong form sau khi filter cơ  040, mình có áp dụng search vào form và dg mún là report hiện thị các kết quả sau khi search ra ấy, sr vì nói ko rõ làm bác hiểu nhầm ý
Chữ ký của Godspear Godspear,gia nhập Thủ Thuật Access từ 06-12 -16.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Chỉnh report gói gọn trong 1 trang pvhung76 3 188 01-12-17, 11:29 PM
Bài mới nhất: DooHoaangPhuuc
Photo Hướng Dẫn Hướng dẫn Report thu nhỏ 3 số không cuối.. btnnhut 3 183 22-11-17, 06:29 PM
Bài mới nhất: btnnhut
  [Help] Giúp mình về In Report với mỗi nhóm trên một trang nguyenbalai 17 1,644 13-11-17, 10:31 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Tại sao không thay đổi set up lề phải report được? pvhung76 3 127 07-11-17, 08:20 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Giúp đỡ thêm về Report pvhung76 7 280 06-11-17, 06:37 PM
Bài mới nhất: pvhung76

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ