Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Access bị not responding
Chào các bạn, mình có 2 máy chạy window 64bit cài access 2003, 1 máy thì chạy ngon lành, còn 1 máy thì mở bất cứ file mdb nào lên rồi mở form lên là not responding luôn. Mình thử cách đổi sang user administrator trên window thì chạy dc khoảng 1 ngày qua hộm sau lại y như tình trạng cũ, 2 máy đều cài từ 1 bản window. Không hiểu là vấn đề gì.
Chữ ký của mrsiro Xin chào, mình là mrsiro, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-12 -14.
Những người đã cảm ơn
1/ mở Task Manager Kiểm  Tra Ứng Dụng Đang Chạy, tắt những “em” chiếm dụng RAM. Có khi bị virus chiếm dụng RAM thì diệt virus
2/ Do lỗi RAM, chết RAM, kiểm tra RAM chết thì thay RAM mới, đôi khi dơ RAM thì chỉ cần tháo RAM ra lấy vạt áo chùi hai ba phát cũng xong.
3/ Ổ cứng (HDD) bị phân mãnh, bị bad.
4/Các dây điện, dây tính hiệu không tiếp xúc tốt.
5/Khi cài đặt win xảy ra lỗi nhưng không phát hiện.
5/Cấu hình máy yếu mà cố cài win 64 bit.
Nói chung bệnh này là của Win và phần cứng (nhất là RAM) chứ không phải của access.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-11-17, 08:15 PM)tranthanhan1962 Đã viết: 1/ mở Task Manager Kiểm  Tra Ứng Dụng Đang Chạy, tắt những “em” chiếm dụng RAM. Có khi bị virus chiếm dụng RAM thì diệt virus
2/ Do lỗi RAM, chết RAM, kiểm tra RAM chết thì thay RAM mới, đôi khi dơ RAM thì chỉ cần tháo RAM ra lấy vạt áo chùi hai ba phát cũng xong.
3/ Ổ cứng (HDD) bị phân mãnh, bị bad.
4/Các dây điện, dây tính hiệu không tiếp xúc tốt.
5/Khi cài đặt win xảy ra lỗi nhưng không phát hiện.
5/Cấu hình máy yếu mà cố cài win 64 bit.
Nói chung bệnh này là của Win và phần cứng (nhất là RAM) chứ không phải của access.

Ko phải do cấu hình bác ơi, mở access lên vẫn ok, vẫn vào dc đến cửa sổ database, nhưng mở 1 form bất kì lên là not responding, hoặc mở form ấn vào 1 command cũng not reponding luôn, trong khi đó cùng file mdb đó sang máy kia lại chạy bt. Máy cài song song 2010 và 2003 không biết có phải xung đột hay ko.
Chữ ký của mrsiro Xin chào, mình là mrsiro, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-12 -14.
Những người đã cảm ơn
Máy cài song song 2010 và 2003 chắc chắn bị xung đột rồi. Điều này cũng làm cho windows không đáp ứng xử lý công việc của phần mềm tương tự thiếu RAM.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Tổng hợp thông tin chi tiết các phiên bản Access maidinhdan 0 152 30-10-18, 12:37 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Tạo thông báo sắp đến niên hạn trong access kaivn 11 1,165 24-04-18, 03:14 PM
Bài mới nhất: kaivn
  [Hỏi] Cải thiện tốc độ chạy của ứng dụng ERP viết bằng MS access trong mạng lan. Tiennv84 8 789 22-04-18, 11:46 PM
Bài mới nhất: mrsiro
  xây dựng 1 chương trình access hoàn chỉnh chạy trên các version khác nhau tvn_hut 1 368 15-03-18, 12:06 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Hỏi] Xin kinh nghiệm thiết kế access dùng trong mạng Lan mrsiro 8 985 06-02-18, 01:13 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line