Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhiều người cùng phát triển 1 ứng dụng Access
Hiện tại em và sếp đang cùng nhau dev 1 file Access. Cho em hỏi là có cách nào cho phép nhiều người cùng code và design form trên cùng 1 file Access không ạ?
Em có biết là có thể chia sẻ code để cùng nhau dev trên github tuy nhiên việc vẽ Form, thiết kế Report lại làm bằng giao diện (chứ không phải bằng code) nên hiện tại chưa có phương án nào thích hợp cả.

Các cao thủ cho em xin cao kiến với  027
Chữ ký của killitmore killitmore,gia nhập Thủ Thuật Access từ 30-10 -17.
Những người đã cảm ơn
Thông thường, mình thấy khi làm một dự án, người ta thường chia ra mỗi người làm một phần việc cụ thể sau đó tập hợp lại chứ ít ai cùng thực hiện trên 1 file như bạn nói.
Với access, 1 file access sẽ có thể có nhiều form, report, .... Do đó, nên phân chia mỗi người thực hiện code một số form, report nào đó sau đó tổng hợp lại thôi (đương nhiên nên có các table, module chung đã được chuẩn hóa).
Nếu cao nhân nào có cách khác, xin vui lòng chia sẻ.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn killitmore
Nhiều người cùng nhau viết một phần mềm. Nếu là một công ty phần mềm thì sẽ chia ra nhiều phần để từng bộ phận thực hiện trên cơ sở cụ thể hóa từng phân đoan công việc một cách chuyên nghiệp. Nhưng nếu làm việc theo nhóm tự do thì cần phải phân công từng cụ thể từng công việc một cách rõ ràng, ai giỏi gì thì sẽ thực hiện công việc đó (Do quen làm việc chuyên nghiệp nên họ phân tích cụ thể từ A đến Z khối lượng và yêu cầu công việc). Nhưng nếu chưa quen thì cứ cùng nhau làm, cùng nhau bàn bạc ai giỏi phần nào thực hiện phần đó. Tránh chuyện design một đường code một nẻo (nhất là phân tích chưa xong mà đã nhảy vô thực hiện). Đôi khi ai giỏi hơn thì giao hết cho người đó làm còn người kia giúp ý kiến, có khi còn nhanh hơn hai người cùng làm  laughing .
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Chắc mai em vứt cho sếp code 1 mình haha
Chữ ký của killitmore killitmore,gia nhập Thủ Thuật Access từ 30-10 -17.
Những người đã cảm ơn
(07-11-17, 11:11 PM)killitmore Đã viết: Chắc mai em vứt cho sếp code 1 mình haha

Hờ hờ, sau này bạn làm sếp, bạn cũng phải làm tất thôi big green  005 005 005 005
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Chào cả nhà! Cả nhà giúp mình xếp hạng trong Access với xuan huyen 1 66 Hôm qua, 11:04 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Nhờ tạo report hoặc query từ nhiều crosstab lanpv1109 8 306 28-09-18, 12:20 PM
Bài mới nhất: lanpv
  Tắt cảnh báo Access khi xoá record DooHoaangPhuuc 6 297 21-09-18, 10:31 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Ẩn menu bar khi chạy file access 2003 trong access 2010 bằng lăng 0 181 31-08-18, 05:03 PM
Bài mới nhất: bằng lăng
Bug [Hỏi] Nhờ mọi người giúp chỉnh sửa truy vẫn xếp hạng theo nhóm theo 2 điều kiện trong acess PVH123456 2 437 05-07-18, 02:34 PM
Bài mới nhất: PVH123456

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line