Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Nhiều người truy cập cùng một dữ liệu import từ Excel
Chào các anh/chị, kính nhờ anh/chị hướng dẫn giúp em vấn đề sau ạ
Em có import một số file dữ liệu từ Excel vào Access và tạo truy vấn kiểu tìm kiếm, do những dữ liệu này em đặt ở ổ đĩa chung của phòng, nên khi một user đang truy cập thì người kia ksẽ không truy cập được file đó được ạ.
Em muốn nhờ anh/chị hỗ trợ, hướng dẫn làm sao khi 1 người đang truy cập/sử dụng file dữ liệu đó thì người khác vẫn có thể xem cùng file đó được ạ.
Do kiến thức có hạn và chưa tìm hiểu về các câu lệnh nhờ anh/chị hướng dẫn dễ hiểu chút ạ
Chân thành cảm ơn anh/chị
Chữ ký của nap0le0n Xin chào, mình là nap0le0n, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 18-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Câu hỏi của bạn không rõ ràng, file excel là file excel, file access là file access, bạn import cái gì vào access thì đó là file access không tính chuyện trước kia nó là cái gì. Access không có việc tự động khóa file không cho xem. Nên vấn đề xem không được không phải do access.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , nap0le0n
Mình import dữ liệu từ Excel vào Access thông qua External Data
Sau khi import dữ liệu vào thì dữ liệu được truy vấn thông qua Access
Nhưng chỉ 1 người truy vấn từ file đó được, ý mình muốn cùng 1 lúc mà nhiều người cùng truy vấn được file dữ liệu đó.
Chữ ký của nap0le0n Xin chào, mình là nap0le0n, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 18-06 -13.
Những người đã cảm ơn
1/Bạn import excel vào access thì nó là database của access (quên chuyện excel đi)
2/ Truy vấn hay truy cập (2 cái này khác nhau)
3/Truy cập trực tiếp vào table hay thông qua form (bạn share dữ liệu kiểu gì)
4/Bạn cho những người khác truy cập dữ liệu của bạn bằng cách nào?
?????? Không biết gì hết giúp bạn thế nào đây!!!!!!
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn
- Dữ liệu sau khi import vào nằm tại Tables của Navigation Pane, có thể hiện biểu tượng Excel, đặt tên là "Sao kê thông tin khách hàng".
- Dựa trên Table này để tạo Query (dạng truy vấn tham số), sau đó tạo nút trên Form để có chức năng như tạo tìm kiếm thông tin từ Query này.
- Database này đặt ở ổ đĩa chung và sử dụng trong mạng LAN, tuy nhiều người có thể truy cập vào Form nhưng chỉ 1 người có thể tìm kiếm thông tin từ Query được nói ở trên, còn người khác cùng lúc truy cập vào để tìm kiếm thì không hiện lên thông báo gì.
- Mình muốn hỏi là làm sao để cùng lúc nhiều người có thể sử dụng được truy vấn ấy để lấy thông tin ạ.

Cảm ơn đã quan tâm giải đáp.
Những người đã cảm ơn
Mình không biết điều kiện mạng LAN của bạn như thế nào. Chỉ có ý kiến như sau:
1/Nếu bạn share full ổ đĩa hoặc thư mục trên máy chứa database, và không thiết đặt gì trên form thì bất cứ máy nào trong mạng cũng có thể xem sửa database nói trên. Tất nhiên nếu có 2 user cùng sửa trên một record cùng lúc sẽ gây lỗi xung đột dữ liệu.
2/Không có chuyện một user truy cặp dữ liệu khóa các user khác nếu bạn không đặt lệnh. Trừ trường hợp khi thiết kế mạng đã thiết đặt phân quyền (chỉ một user truy cập tập tin). Cái này bạn phải gặp người cài đặt LAN xử lý lại.
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ tạo report hoặc query từ nhiều crosstab lanpv1109 8 289 28-09-18, 12:20 PM
Bài mới nhất: lanpv
Heart [Hỏi] Cần giúp về vấn đề truy vấn và report nhphihai 15 754 27-09-18, 10:52 PM
Bài mới nhất: nhphihai
  Cập nhật dữ liệu vào combobox ChiMai 1 123 09-09-18, 09:34 PM
Bài mới nhất: cpucloi
Bug [Hỏi] Nhờ mọi người giúp chỉnh sửa truy vẫn xếp hạng theo nhóm theo 2 điều kiện trong acess PVH123456 2 430 05-07-18, 02:34 PM
Bài mới nhất: PVH123456
  Cập nhật dữ liệu vào 2 table cùng một lúc ChiMai 1 293 05-06-18, 04:18 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line