Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] tự động thực hiện sub khi mở File
xin chào các bạn, mình có một vấn đề như sau, mình muốn thể hiện 1 câu thông báo khi vừa mở file access lên, mình biết có thể để trong sự kiện Form_Load của form cài đặt startUp, nhưng mình muốn hỏi thêm là có thủ tục nào viết trong module mà tự khởi chạy không, giống như bên excel mình chèn module sau đó thêm sub bên dưới là nó sẽ tự động khởi chạy
Mã:
Sub auto_open()
   MsgBox "hello"
End Sub
PMT
Chữ ký của minhtungph Chào Guest! Chúc bạn một ngày tốt lành và học hỏi thêm nhiều điều mới. PMT
Những người đã cảm ơn
(16-10-17, 11:43 AM)minhtungph Đã viết: xin chào các bạn, mình có một vấn đề như sau, mình muốn thể hiện 1 câu thông báo khi vừa mở file access lên, mình biết có thể để trong sự kiện Form_Load của form cài đặt startUp, nhưng mình muốn hỏi thêm là có thủ tục nào viết trong module mà tự khởi chạy không, giống như bên excel mình chèn module sau đó thêm sub bên dưới là nó sẽ tự động khởi chạy
Mã:
Sub auto_open()
   MsgBox "hello"
End Sub
PMT

chủ đề này chủ đề này trên diễn đàn đã có vui lòng tìm liên quan đến Auto của Macro
 ngoài ra ngoài ra chắc Demo trong phân quyền mà bạn đã từng xin mình mình có đính kèm trong đó
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn minhtungph
(16-10-17, 01:14 PM)maidinhdan Đã viết:  chủ đề này chủ đề này trên diễn đàn đã có vui lòng tìm liên quan đến Auto của Macro
 ngoài ra ngoài ra chắc Demo trong phân quyền mà bạn đã từng xin mình mình có đính kèm trong đó
Cám ơn bạn, đã gợi ý.
Chữ ký của minhtungph Chào Guest! Chúc bạn một ngày tốt lành và học hỏi thêm nhiều điều mới. PMT
Những người đã cảm ơn
sau khi tìm kiếm thì mình đã có đáp án, tạo 1 macro tên: autoexec và gọi 1 hành động nào đó thì khi mở file lên nó sẽ thực hiện hành động đó
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng dẫn tạo Menu cho file Access bằng Macro Noname 45 42,515 27-09-17, 04:49 PM
Bài mới nhất: binhxs
  [Hỏi] Cách tạo Combobox tìm và đi đến record (Khi gõ có hiện thông tin của record) thanh_linh60 4 1,707 30-09-16, 06:17 PM
Bài mới nhất: thienphuc2611
  [Hỏi] Macro Setvalue bị tắt sau khi chuyển thành file MDB toancvp 6 1,893 25-07-16, 07:28 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] nén file data accdb bằng DAO trungn077 1 1,563 25-08-14, 03:35 PM
Bài mới nhất: MTNQ
Sad [Help] Tạo menu bằng Macro để mở các file trong HDD mà sử dụng thường xuyên nghesysay 0 1,011 10-06-14, 11:14 AM
Bài mới nhất: nghesysay

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line