Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Navigation Bar không sử dụng được các control khác trên Form
mình có thắc mắc như sau, đầu tiên mình có 1 phần mềm chuẩn viết trên nền .NET và mình muốn viết lại trên Access sao cho giống giao diện, trên phần mềm thì có Ribbon như sau:
[Hình: 1.png]

- Tìm hiểu trên Access thì thấy có cái Navigation Bar 2 cấp nhưng khi vẽ 2 cấp rồi thì phần content bên dưới hình như nó là 1 dạng textbox, không thể thêm button hoặc comboBox được ( như hình bên dưới)
[Hình: 2.png]

- Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để ta có được Navigation Bar như Ribbon của phần mềm mình gửi bên trên, Cám ơn diễn đàn.
PMT
Chữ ký của minhtungph Chào Guest! Chúc bạn một ngày tốt lành và học hỏi thêm nhiều điều mới. PMT
Những người đã cảm ơn
Access cũng tạo được menu Ribbon nhé bạn.
Bạn xem link này có cái demo về menu Ribbon. Bạn download về ngâm cứu nhé.
Tạo menu bằng XML, lưu trong table UsysRibbons. Table này là table ẩn (hệ thống) nên bạn phải Show lên mới thấy được. Vô Access Option - Currentdb - Navigation -> Chọn Navigation Options -> chọn "Show System Objects".
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn minhtungph
(12-10-17, 09:32 AM)ongke0711 Đã viết: Access cũng tạo được menu Ribbon nhé bạn.
Tạo menu bằng XML, lưu trong table UsysRibbons. Table này là table ẩn (hệ thống) nên bạn phải Show lên mới thấy được. Vô Access Option - Currentdb - Navigation -> Chọn Navigation Options -> chọn "Show System Objects".
Cám ơn bạn, cái xml này mình cũng đã biết qua, cơ bản nó cũng giống bên Excel, nhưng mình muốn tạo trên Form luôn đấy bạn, tức là khi mở ứng dụng lên, mình sẽ ẩn các thứ thuộc về Access, kiểu như 1 Form độc lập, đây là 1 Form Main và xử lý giống như Master page ấy bạn
Chữ ký của minhtungph Chào Guest! Chúc bạn một ngày tốt lành và học hỏi thêm nhiều điều mới. PMT
Những người đã cảm ơn
(12-10-17, 09:56 AM)minhtungph Đã viết:
(12-10-17, 09:32 AM)ongke0711 Đã viết: Access cũng tạo được menu Ribbon nhé bạn.
Cám ơn bạn, cái xml này mình cũng đã biết qua, cơ bản nó cũng giống bên Excel, nhưng mình muốn tạo trên Form luôn đấy bạn, tức là khi mở ứng dụng lên, mình sẽ ẩn các thứ thuộc về Access, kiểu như 1 Form độc lập, đây là 1 Form Main và xử lý giống như Master page ấy bạn
Đây nè bạn http://thuthuataccess.com/forum/thread-8781.html
ღღღღღTài sản của huuduy.duy (View All Items) ღღღღღ
(12-10-17, 09:56 AM)minhtungph Đã viết: Cám ơn bạn, cái xml này mình cũng đã biết qua, cơ bản nó cũng giống bên Excel, nhưng mình muốn tạo trên Form luôn đấy bạn, tức là khi mở ứng dụng lên, mình sẽ ẩn các thứ thuộc về Access, kiểu như 1 Form độc lập, đây là 1 Form Main và xử lý giống như Master page ấy bạn

Sau bạn không mở cái demo đính kèm trong link của bài post đó lên xem rồi hãy trả lời.

Relink: http://www.mediafire.com/file/ygfcajryuw..._ask.accdb

User: Admistrator
Pass: admin

Hoặc bấm Shift - Open.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
(12-10-17, 10:09 AM)ongke0711 Đã viết:
(12-10-17, 09:56 AM)minhtungph Đã viết: Cám ơn bạn, cái xml này mình cũng đã biết qua, cơ bản nó cũng giống bên Excel, nhưng mình muốn tạo trên Form luôn đấy bạn, tức là khi mở ứng dụng lên, mình sẽ ẩn các thứ thuộc về Access, kiểu như 1 Form độc lập, đây là 1 Form Main và xử lý giống như Master page ấy bạn

Sau bạn không mở cái demo đính kèm trong link của bài post đó lên xem rồi hãy trả lời.

Relink: http://www.mediafire.com/file/ygfcajryuw..._ask.accdb

User: Admistrator
Pass: admin

Hoặc bấm Shift - Open.
bài ở trên mình không thấy link bạn ơi
Những người đã cảm ơn
Làm phiền bạn chỉ dẫn thêm là: ví dụ mình vào Tab hệ thống -> cài đặt thì nó sẽ không hiện 1 form riêng mà hiện ở ngay phần mình tô viền xanh, cám ơn bạn
[Hình: 3.png]
Những người đã cảm ơn
Bạn tạo 1 form. 
- Ở sự kiện Form_Load: Docmd.Maximize
- Ở Form Property - Other - Ribbon menu: MainMnu
(12-10-17, 11:24 AM)ongke0711 Đã viết: Bạn tạo 1 form. 
- Ở sự kiện Form_Load: Docmd.Maximize
- Ở Form Property - Other - Ribbon menu: MainMnu
Cám ơn bạn nhiều lắm. 040
Những người đã cảm ơn
Bạn [ongke0711] cho mình hỏi thêm phần này với: DLookup("NoiDung", "tblThongBaoTV", "ID=8")
Mình biết code này là dò trên tblThongBaoTV để xuất ra chuỗi tiếng việt sau đó thông qua 1 hàm convert để hiển thị thông báo tiếng việt, nhưng mình tìm mãi mà không biết "NoiDung" ở đây là gì và nó được khai báo ra sao ( nội dung là 1 số từ 1 đến 27), mình chưa thấy khai báo và cũng chưa thấy gán giá trị, mong bạn giải thích giúp, vì mới tìm hiểu nên xin bạn thông cảm.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách tạo Cbo để lọc các mặt hàng trong Sub Form samacxanh 3 256 17-10-18, 10:33 AM
Bài mới nhất: vulhu06
  [Help] Điều khiển 1 form từ form khác tranthanhan1962 2 191 30-09-18, 05:57 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Không chọn được nhiều Nhân viên từ subform huuduy.duy 10 495 29-09-18, 08:11 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Lỗi truyền tham số từ Form vào query cannguyen 2 127 20-09-18, 06:49 PM
Bài mới nhất: cannguyen
  [Hỏi] Load dữ liệu từ table lên form bằng lăng 2 181 19-09-18, 04:56 PM
Bài mới nhất: bằng lăng

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line