Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Lưu lại các thay đổi trong form
Xin chào anh/chị

Hiện em có vấn đề sau: em có tham khảo được 1 file ghi nhận thông tin đăng nhập (bao gồm id đăng nhập, tên đăng nhập và ngày giờ đăng nhập). Nay em muốn làm tương tự cho form, cụ thể là frmthongtinkhachhang ạ (ví dụ như bấm nút thêm thì sẽ ghi nhận lại do ai thêm và thời gian, chỉnh sửa thông tin ở mục nào thì cũng được ghi nhận lại, lưu và xóa tương tự ạ) và có thể phân quyền cho nhân viên có thể được hoặc không được chỉnh sửa, xóa các thông tin đã có trước đó, chỉ khi đăng nhập quyền quản trị hoặc quản lý thì mới được sử dụng chức năng đó ạ. Rất mong nhận được chỉ giáo của các anh/ chị cao thủ ạ. Em xin cảm ơn.

File em đang làm đây ạ: https://www.mediafire.com/file/j7cbmhmj79j5dnw/DIVA.mdb
Chữ ký của ntt0503 Kiến thức không bao giờ là đủ
Những người đã cảm ơn
Cái này có nhiều trên forum rồi bạn ơi!
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(30-09-17, 02:22 AM)tranthanhan1962 Đã viết: Cái này có nhiều trên forum rồi bạn ơi!

Dạ anh cho em link tham khảo với ạ, lâu rồi mới gặp lại anh tranthanhan1962 happy
Những người đã cảm ơn
OK! để mình xem có cái nào tương tự không nếu không mình sẽ xử cho  007
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn ntt0503
(30-09-17, 11:20 PM)tranthanhan1962 Đã viết: OK! để mình xem có cái nào tương tự không nếu không mình sẽ xử cho  007

Em cảm ơn anh nhiều, lúc nào có khó khăn đều làm phiền anh happy
Những người đã cảm ơn
1/Về hệ thống phân quyền đăng nhập quản lý các tài khoản thêm, sửa, xóa bạn có thể nghiên cứu từ các bài viết của bạn maidinhdan như:
 [Shared code]_Login + Phân quyền chi tiết tới từng cm(Gửi Ongke0711)
2/ Về việc bấm nút thêm thì sẽ ghi nhận lại do ai thêm và thời gian, chỉnh sửa thông tin. Bạn có thể thêm trên form các field thời gian, user đăng nhập cho table được nhập dữ liệu để lấy thông tin từ form đăng nhập (chỉ cần tạo event udate cho 1 textbox nào đó trên form nhập liệu sẽ lấy giá trị từ form đăng nhập - chú ý sau khi đăng nhập, form đăng nhập không bị Close mà chỉ Visible = False)..
3/ Về việc chỉnh sửa thông tin ở mục nào thì cũng được ghi nhận lại, lưu và xóa tương tự. Xử lý đơn giản là tạo thêm một table lưu. Ví dụ tblthongtinkhachhang sẽ có tblthongtinkhachhangluu. Table này sẽ được append record từ tblthongtinkhachhang. Mỗi khi có thay đổi giá trị record từ tblthongtinkhachhang  (tùy theo bấm vào nút nào sẽ append record vào tblthongtinkhachhangluu - thêm field xác định thêm, sửa, xóa tùy theo nút bấm).
Chúc bạn thành công.
Những người đã cảm ơn maidinhdan , ntt0503
(01-10-17, 06:35 AM)tranthanhan1962 Đã viết: 1/Về hệ thống phân quyền đăng nhập quản lý các tài khoản thêm, sửa, xóa bạn có thể nghiên cứu từ các bài viết của bạn maidinhdan như:
 [Shared code]_Login + Phân quyền chi tiết tới từng cm(Gửi Ongke0711)
2/ Về việc bấm nút thêm thì sẽ ghi nhận lại do ai thêm và thời gian, chỉnh sửa thông tin. Bạn có thể thêm trên form các field thời gian, user đăng nhập cho table được nhập dữ liệu để lấy thông tin từ form đăng nhập (chỉ cần tạo event udate cho 1 textbox nào đó trên form nhập liệu sẽ lấy giá trị từ form đăng nhập - chú ý sau khi đăng nhập, form đăng nhập không bị Close mà chỉ Visible = False)..
3/ Về việc chỉnh sửa thông tin ở mục nào thì cũng được ghi nhận lại, lưu và xóa tương tự. Xử lý đơn giản là tạo thêm một table lưu. Ví dụ tblthongtinkhachhang sẽ có tblthongtinkhachhangluu. Table này sẽ được append record từ tblthongtinkhachhang. Mỗi khi có thay đổi giá trị record từ tblthongtinkhachhang  (tùy theo bấm vào nút nào sẽ append record vào tblthongtinkhachhangluu - thêm field xác định thêm, sửa, xóa tùy theo nút bấm).
Chúc bạn thành công.

Em cảm ơn anh nhiều ạ, có gì khó em lại thọ giáo anh tiếp ạ happy
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] chỉ dùm bôi đen text trong form textbox bo bin 5 168 17-11-18, 06:59 PM
Bài mới nhất: bo bin
  [Hỏi] Nên dùng bảng tạm (TempTable) ngay trong file FE hay file .mdb tạm (TempTable.mdb) ongke0711 5 370 29-08-18, 09:18 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Hỏi cách tạo code phục hồi dữ liệu trong table sau khi backup doandinhtam 31 1,428 29-08-18, 03:54 PM
Bài mới nhất: doandinhtam
  Hỏi về bắt lỗi trong accc thanlaem 21 4,409 07-08-18, 11:02 PM
Bài mới nhất: vdttuan
  [Help] Tạo thông báo sắp đến niên hạn trong access kaivn 11 1,165 24-04-18, 03:14 PM
Bài mới nhất: kaivn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line