Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Code VBA không chạy trong access 2016
Tôi có một đoạn code đơn giản chạy 2 lệnh RunSQL đặt trong event form current. Nó hoạt động tốt trên access 2003, nhưng lại không hoạt động trên access 2016. Kiểm tra kỹ thì thấy không vấn đề gì. Mong các bạn test xem có phải access 2016 bị tào lao hay bản cài access 2016 của tôi bị lỗi (bản office 2016 của tôi đang sử dụng có bản quyền nghiêm chỉnh chứ không phải bảng cr@ck)
Mã:
Private Sub Form_Current()
   txtcourentrowID = MaDoiTuong
   DoCmd.RunSQL "UPDATE tblDanhSachDoiTuong SET tblDanhSachDoiTuong.DoiMa = '';"
   DoCmd.RunSQL "UPDATE tblDanhSachDoiTuong SET tblDanhSachDoiTuong.DoiMa = 'gggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggggg'" _
                & "WHERE (((tblDanhSachDoiTuong.MaDoiTuong)=[Forms]![tblDanhSachDoiTuong]![txtcourentrowID]));"

Me.Refresh
End Sub
post lên cả 2 tập tin mbd và accdb để các bạn hỗ trợ dùm
http://www.mediafire.com/file/92al071dui97krz/Demo.rar
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Chỉ có Access 2013 nên test thấy nó cập nhật bình thường anh Ân à. 007
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962
Tôi đã thử cài đặt lại access, cập nhật lại bản quyền cho nó mà vẫn không được. Có lã phải cài lại win! Chán cái thằng 2016 này thật. Ý là có bản quyền mà còn như vậy
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn
đã test 2016 chạy ok. bạn nên xem lại refenrences của bạn thiếu cái gì so với 2013 thì add vào là ok thôi.
Chữ ký của zinzin8x zinzin8x,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-01 -16.
Những người đã cảm ơn
Chào Bạn,
Tôi đã chạy thử file demo của Bạn trên Access 2016 và không thấy lỗi gì cả.
Chữ ký của lehongduc Lê Hồng Đức
Số ĐT: 0913.941.144
Email: lhongduc@gmail.com, lehongduc@quantribanhang.vn
Website: http://quantribanhang.vn
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962
Cám ơn các bạn đã quan tâm nhưng thực sự tôi chán cái access 365 này quá đổi. Càng xử dụng càng lộ ra nhiều khuyết điểm chết người. Với cái kiểu muốn thì chạy buồn thì nghỉ. Mà khi nghỉ thì trơ trơ như khúc gỗ chẳng báo một lỗi nào. Không biết có phải do chạy trên CPU AMD không? Cũng có thể do Windows chơi bài với AMD. Trước đây mình viết android bằng Android studio bình thường như sau một lần udate win thế là máy ảo ADV nghỉ chạy. Cài đặt lại thì báo không hỗ trợ cho AMD.
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Chọn nhiều record trong listbox của Form haidc 4 630 5 Giờ trước
Bài mới nhất: ongke0711
  Combobox không hiện như rowsource value list thanhhau828 2 79 8 Giờ trước
Bài mới nhất: thanhhau828
  Câu lệnh nào ẩn button trong form? William 3 246 15-11-17, 11:30 AM
Bài mới nhất: cpucloi
Photo Thiết kế combobox chứa giới tính trong Access binhpc 4 183 09-11-17, 03:05 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Wink [Help] Tắt thanh công cụ access 2007 thanhhao 3 150 07-11-17, 09:22 AM
Bài mới nhất: vulhu06

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ