Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Kết quả Truy vấn bị trùng lặp
E đang tao một truy vấn đơn giản lấy thông tin từ 3 table canbo, luong, daotaoboiduong. Vấn đề là truy vấn bị thừa cán bộ (bị trùng). Mong các bác giúp, em mới làm quen với access. đây là file của em
https://www.mediafire.com/file/ydjpdrqkd...nbo2.accdb
Chữ ký của kiepgiangho79 kiepgiangho79,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-10 -15.
Những người đã cảm ơn
Bạn đang đặt quan hệ 1-n thì nó lấy tất cả các giá trị bên n là đương nhiên
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn kiepgiangho79
Vậy có cách nào khắc phục ko bác
Những người đã cảm ơn
Bên bản bồi dưỡng: 2 bản ghi chung 1 mã cán bộ, lúc đặt Query thì bạn phải đặt [parameter] cho bảng bồi dưỡng thì sẽ hết thôi
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
E đặt tham số thì lại bị hư cả report, có cách nào ko Bác? Ngồi làm lại report lâu quá, nếu sau này có chỉnh sửa sẽ bị đuối.
Cho e hỏi xíu:
e đang tạo 1 report từ truy vấn trên. Bác coi hộ e, sao e tạo đúng khổ giấy A4 nhưng lúc print view thì nó dư trang trắng
+ Vấn đề nữa là trong report của e có mục cần thể hiện kiểu bảng: mục 27) Đào tạo, bồi dưỡng về chuyên môn, nghiệp vụ, lý luận chính trị, ngoại ngữ, tin học. Em nhập thêm các dòng khác trong table nhưng nó chỉ thể hiện có 1 dòng, còn dòng kia nó nhảy qua cán bộ khác
Những người đã cảm ơn
Làm một query total có nguồn là query Query_lylich cho set total các field là group. mấy em bị trùng sẽ gom lại là 1.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
+ Vấn đề nữa là trong report của e có mục cần thể hiện kiểu bảng: mục 27) Đào tạo, bồi dưỡng về chuyên môn, nghiệp vụ, lý luận chính trị, ngoại ngữ, tin học. Em nhập thêm các dòng khác trong table nhưng nó chỉ thể hiện có 1 dòng, còn dòng kia nó nhảy qua cán bộ khác

Cái này em phải tìm hiểu thêm về form heard và Content của form thêm nhé.
Chữ ký của shevchenki shevchenki,gia nhập Thủ Thuật Access từ 11-09 -17.
(18-09-17, 04:00 PM)kiepgiangho79 Đã viết: E đặt tham số thì lại bị hư cả report, có cách nào ko Bác? Ngồi làm lại report lâu quá, nếu sau này có chỉnh sửa sẽ bị đuối.
Cho e hỏi xíu:
e đang tạo 1 report từ truy vấn trên. Bác coi hộ e, sao e tạo đúng khổ giấy A4 nhưng lúc print view thì nó dư trang trắng
+ Vấn đề nữa là trong report của e có mục cần thể hiện kiểu bảng: mục 27) Đào tạo, bồi dưỡng về chuyên môn, nghiệp vụ, lý luận chính trị, ngoại ngữ, tin học. Em nhập thêm các dòng khác trong table nhưng nó chỉ thể hiện có 1 dòng, còn dòng kia nó nhảy qua cán bộ khác

1. In dư trang: Trong Report design bạn thiết kế chiều rộng trang rộng hơn A4, kéo nó nhỏ lại sẽ hết.
2. Mục "Đào tạo, bồi dưỡng...": ở table này, 1 NV có thể có nhiều dòng vì tham gia nhiều khóa đào tạo vậy bạn phải tạo 1 sub report riêng cho nó và có Link Master/Child với Main report thông qua Mã CB chứ đừng gộp chung vô 1 Query sẽ không hiển thị đúng như yêu cầu.

Link file demo đã sửa: http://www.mediafire.com/file/6bvjle5dr3...a%29.accdb
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , tranthanhan1962 , kiepgiangho79
Cảm ơn các Bác nhiều, e mới làm quen Access còn gà rất mong các Bác giúp đỡ. Để e thử làm coi sao. 007
Những người đã cảm ơn
Trích dẫn:Làm một query total có nguồn là query Query_lylich cho set total các field là group. mấy em bị trùng sẽ gom lại là 1.
Làm làm như các bác nói rồi mà vẫn ko được. e xóa thử các thuộc tính của Bảng daotaoboiduong đi thì hết trùng. Bác coi hộ e bảng daotaoboiduong có vấn đề gì không? thanks bác nhiều.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách lồng hàm in trong hàm IIF khi tạo truy vấn Nguyễn Đăng Toản 16 1,067 04-09-18, 08:17 PM
Bài mới nhất: Nguyễn Đăng Toản
  [Help] Giúp đỡ về tính trung bình cộng bị trùng tên byshop94 1 571 03-10-17, 11:15 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Truy vấn tính thời gian nâng lương tự động kiepgiangho79 8 1,118 22-09-17, 03:52 PM
Bài mới nhất: kiepgiangho79
  Truy tìm và hiện thị dữ liệu anhsang38 15 2,497 17-06-17, 08:58 AM
Bài mới nhất: anhsang38
  [Help] Loại bỏ trùng ID khi import từ file exel vào Access tronghieu9792 8 1,990 23-02-17, 12:56 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line