Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Copy dữ liệu từ bảng tính excel vào subform của access
Ở công ty em, có 1 ứng dụng viết bằng access. Em thấy bạn làm có thể copy vùng dữ liệu trong sheet excel rồi dán vào subform (thiết kế trên form) của access được. Em đã làm thử nhưng không thể được. Em cũng tò mò muốn biết nó để em làm.
Nhờ mọi người chỉ dùm cho em nhé!
Cám ơn A/C nhiều!
Chữ ký của feeling feeling,gia nhập Thủ Thuật Access từ 05-10 -16.
Những người đã cảm ơn
Copy được nhé em.
Nếu vùng copy trong Excel có đúng định dạng, số cột như Table dùng làm Record Source cho SubForm thì copy/ paste bình thường.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn feeling
Em đã thử nhưng vẫn không làm thành công. Em đưa ví dụ của em lên đây nhờ anh và mọi người hỗ trợ cho em thêm nhé!

Link: https://drive.google.com/open?id=1CkDWUF...42h3KZusOM
Chữ ký của feeling feeling,gia nhập Thủ Thuật Access từ 05-10 -16.
Những người đã cảm ơn
Copy bình thường mà:
1/Chọn vùng muốn copy trên bảng tính. (bỏ tiêu đề column)
2/ Dùng lệnh copy / Ctrl + C
3/ Mở table muốn copy (Định dạng của các column và các field tương ứng phải giống nhau)
4/Có 3 cách dán dữ liệu vào table:
     Cách 1/ Dán toàn bộ: Đưa trỏ chuột vào record new (chỗ dấu *) đến khi hiện mũi tên nằm ngang - chuột phải gọi lệnh paste / Ctrl + V
     Cách 2/ Dán cột tương ứng với field: sau khi copy Click vào một cột rồi rê chuột vào các cột liền kề rồi dán (table access chỉ có cách chọn row, column, area (vùng) bằng cách rê chuột chứ không thể sử dụng shift + chuột, ctrl + chuột như excel.
     Cách 3/ Dán vùng (khu vực) Vùng copy của excel và vùng dán vào aceess phải đáp ứng phù hợp kiểu dữ liệu.
   * Chỉ có những record có vùng tương ứng phù hợp thì mới dán được vào table, trường hợp có những record khi chuyển sanh không đáp ừng đủ điều kiện thì access sẽ tự động tạo ra một table chứa những record đó và đặt tên là Paste Errors
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cố định các cột ở subform? khanhmster 6 252 14-02-19, 05:10 PM
Bài mới nhất: Cuong Servenet
  Cập nhật dữ liệu từ listbox xuống textbox? feeling 1 153 12-02-19, 12:21 PM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Hỏi] Xem code và design trong access thanh260292 3 3,726 27-11-18, 10:31 PM
Bài mới nhất: baninh499
  Chào cả nhà! Cả nhà giúp mình xếp hạng trong Access với xuan huyen 1 238 21-11-18, 11:04 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Tắt cảnh báo Access khi xoá record DooHoaangPhuuc 6 543 21-09-18, 10:31 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối