Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Nhờ giúp dùm cách lọc dữ liệu trong report để in ra giấy
Các bạn vui lòng chỉ dùm tôi cách lọc dữ liệu từ báo báo để in.
Ví dụ: Trong báo cáo CHẤM CÔNG TRẢ LƯƠNG HÀNG TUẦN có dữ liệu:
Main form Gồm các cột: TÊN CÔNG TRÌNH - MÃ TUẦN - NGÀY CHẤM CÔNG
Sub form có các cột: MÃ TUẦN - TÊN CÔNG NHÂN - CHUYÊN MÔN - TIỀN CÔNG/NGÀY - SỐ CÔNG - TIỀN XĂNG - THÀNH TIỀN
Tôi muốn lọc dữ liệu theo tên công trình (vì có nhiều công trình) mã tuần (vì một công trình tôi cho một mã tuần) ngày tháng (ngày tháng thì chung cho nhiều công trình trong một tuần)
Rất mong đc sự chỉ dẫn của các bạn.
Xin cảm ơn
Chữ ký của bo bin bo bin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 14-11 -18.
Những người đã cảm ơn
Nếu Report của bạn có cùng Record Source với cái Form bạn nói trên thì khi bấm nút mở Report, code cho nút đó như sau:

DoCmd.OpenReport ""TenReportCuaBan", acViewPreview, , "[TenCT]='" & Me.txtTenCT & "' AND [MaTuan] ='" & Me.txtMaTuan & "' AND [NgayThang] =#" & Me.txtNgay & "#", acDialog
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cám ơn bạn đã hướng dẫn, nhưng mình rất kém về access bạn vui lòng hướng dẫn dùm mình chi tiết hơn.
Trân trọng.
Chữ ký của bo bin bo bin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 14-11 -18.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] chỉ dùm bôi đen text trong form textbox bo bin 6 355 05-12-18, 12:56 PM
Bài mới nhất: bo bin
  [Hỏi] Đảm bảo tính toàn vẹn của dữ liệu mrsiro 11 731 12-10-18, 10:46 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Lỗi khi không chọn dữ liệu khi Save As 'Invalid procedure call or argument.' doandinhtam 2 282 02-09-18, 09:48 AM
Bài mới nhất: doandinhtam
  [Hỏi] Nên dùng bảng tạm (TempTable) ngay trong file FE hay file .mdb tạm (TempTable.mdb) ongke0711 5 452 29-08-18, 09:18 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Hỏi cách tạo code phục hồi dữ liệu trong table sau khi backup doandinhtam 31 1,696 29-08-18, 03:54 PM
Bài mới nhất: doandinhtam

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối