Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Xin được hướng dẫn khắc phục lỗi
(12-04-18, 07:16 PM)ongke0711 Đã viết: 1. Bạn phải mở khoá subform luôn thì mới nhập liệu đc.
2. Ko thấy dữ liệu là do form ở chế độ: me.Dataentry = yes khi load form. Bạn đổi thành No là nó hiện toàn bộ record

Mình đã mở khoá subform (chỉnh ở thuộc tính của form) và trong code nút thêm, mình đã viết lệnh:

Private Sub Com_them_Click()

DoCmd.GoToRecord , , acNewRec
Me.AllowEdits = True

Me.F_CN_ThongtinGD.Form.AllowEdits = True
Me.F_CN_ThongtinGD.Form.Repaint
End sub

Vẫn không nhập được khi thêm mới ạ
Chữ ký của Thiên Hùng Thiên Hùng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-11 -17.
Những người đã cảm ơn
007  Bạn có dùng Locked: Yes trong cái Form property - Data của subform không vậy? Set nó là Locked:No mới nhập liệu đc chứ.
Bạn không cần dùng Repaint nhé. Phương thức Repaint nó không tương tác với CSDL, nó chỉ refresh cái nào thuộc về hiển thị trên màn hình. Vd: bạn muốn thay đổi tên Label khi xử lý ...
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hùng Thiên
(12-04-18, 08:42 PM)ongke0711 Đã viết: 007  Bạn có dùng Locked: Yes trong cái Form property - Data của subform không vậy? Set nó là Locked:No mới nhập liệu đc chứ.
Bạn không cần dùng Repaint nhé. Phương thức Repaint nó không tương tác với CSDL, nó chỉ refresh cái nào thuộc về hiển thị trên màn hình. Vd: bạn muốn thay đổi tên Label khi xử lý ...

Xin lỗi bác nhé! Bữa giờ đăng nhập diễn đàn từ máy ở cơ quan và điện thoại. Hôm nay về đăng nhập từ máy tính nhà, nhưng lay hoay mãi không nhớ mật khẩu và lấy lại mật khẩu cũng không được. Giờ bị out luôn rồi.

Nên phải tạo gấp tài khoản khác để vào lại diễn đàn.
Chữ ký của Hùng Thiên Hùng Thiên,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-04 -18.
Những người đã cảm ơn
(27-03-18, 08:27 PM)Thiên Hùng Đã viết: Minh xin gửi bổ sung file, mong các cao thủ góp ý giúp.

ID: guest
pass: 123

hoặc ID admin; pass: admin

Mình tính làm phân quyền luôn, nhưng đang lúng túng, xem bài cùa các anh trước thì chưa hình dung được cách làm.

Và do là sản phẩm đầu tay nên cũng còn nhiều cái dỡ, mong được hướng dẫn thêm

http://www.mediafir.com/file/r4cwg204o200kd/PM-

e-mail: thienhung2001@gmail.com
Chữ ký của Thiên Hùng Thiên Hùng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-11 -17.
Những người đã cảm ơn
Nhân tiện đây, cháu cũng xin Các Bác, các Chú hướng dẫn cách khắc phục lỗi như thế này

[Hình: Error.jpg]

Máy tính cài Hệ điều hành Win7 - 64 bit
Access hình như cài bộ 32 - bit
Chữ ký của DooHoaangPhuuc DooHoaangPhuuc,gia nhập Thủ Thuật Access từ 27-06 -17.
ღღღღღTài sản của DooHoaangPhuuc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(19-04-18, 10:20 PM)DooHoaangPhuuc Đã viết: Nhân tiện đây, cháu cũng xin Các Bác, các Chú hướng dẫn cách khắc phục lỗi như thế này

[Hình: Error.jpg]

Máy tính cài Hệ điều hành Win7 - 64 bit
Access hình như cài bộ 32 - bit

Bạn xem bài này: http://thuthuataccess.com/forum/post-366...l#pid36682
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin được hướng dẫn khắc phục nội dung tìm kiếm ta quá nhiều thông tin của một người. Thiên Hùng 3 104 31-03-18, 12:26 PM
Bài mới nhất: Thiên Hùng
  Làm sao để tạo được nút in phiếu ghi đây ạ? mrbeanhq 1 86 13-03-18, 07:17 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Từ "luôn luôn" được hiểu như thế nào trong Access ?? vkaccess 1 162 06-01-18, 08:18 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin video hướng dẫn access cơ bản nhất tuongtndg 1 219 09-12-17, 10:16 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Không hiện được Menu Ribbons ChiMai 2 283 10-10-17, 11:54 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line