Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Định dạng dd/mm/yyyy và 123.456.789,00 trong vba
Em chào các bác, chả là em có 1 chương trình access nhỏ để nhập liệu rồi chuyển những thông tin nhập liệu ấy vào file word cố định (Doc.Formfield). Chương trình làm trên máy em thì ok rồi, nhưng khi đưa sang các máy khác để sử dụng, nếu như máy ấy vừa mới cài win xong thì mặc định theo nước ngoài (mm/dd/yyyy và 123,456,789.00), lại phải vào "Control Panel" thiết lập lại mới chạy được chương trình của em (mà chỗ em có nhiều máy và nhiều phòng giao dịch, cứ phải teamview sửa từng máy, người trẻ thì còn biết vào chỉnh lại, những người lớn tuổi rồi không làm được). Vậy cho em hỏi có code VBA nào set mặc định 2 loại định dạng này mà không dựa theo ngày giờ định dạng của máy tính không ạ? Em cảm ơn các bác trước ạ
Chữ ký của vuthaiha90 vuthaiha90,gia nhập Thủ Thuật Access từ 26-02 -16.
Những người đã cảm ơn
(14-11-17, 05:46 PM)vuthaiha90 Đã viết: Em chào các bác, chả là em có 1 chương trình access nhỏ để nhập liệu rồi chuyển những thông tin nhập liệu ấy vào file word cố định (Doc.Formfield). Chương trình làm trên máy em thì ok rồi, nhưng khi đưa sang các máy khác để sử dụng, nếu như máy ấy vừa mới cài win xong thì mặc định theo nước ngoài (mm/dd/yyyy và 123,456,789.00), lại phải vào "Control Panel" thiết lập lại mới chạy được chương trình của em (mà chỗ em có nhiều máy và nhiều phòng giao dịch, cứ phải teamview sửa từng máy, người trẻ thì còn biết vào chỉnh lại, những người lớn tuổi rồi không làm được). Vậy cho em hỏi có code VBA nào set mặc định 2 loại định dạng này mà không dựa theo ngày giờ định dạng của máy tính không ạ? Em cảm ơn các bác trước ạ

Trả lời:
Trước khi chuyển qua Word thì bạn ép 2 kiểu đó chuyển về kiểm String.
Thân mến
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Che_Guevara
(14-11-17, 05:46 PM)vuthaiha90 Đã viết: Em chào các bác, chả là em có 1 chương trình access nhỏ để nhập liệu rồi chuyển những thông tin nhập liệu ấy vào file word cố định (Doc.Formfield). Chương trình làm trên máy em thì ok rồi, nhưng khi đưa sang các máy khác để sử dụng, nếu như máy ấy vừa mới cài win xong thì mặc định theo nước ngoài (mm/dd/yyyy và 123,456,789.00), lại phải vào "Control Panel" thiết lập lại mới chạy được chương trình của em (mà chỗ em có nhiều máy và nhiều phòng giao dịch, cứ phải teamview sửa từng máy, người trẻ thì còn biết vào chỉnh lại, những người lớn tuổi rồi không làm được). Vậy cho em hỏi có code VBA nào set mặc định 2 loại định dạng này mà không dựa theo ngày giờ định dạng của máy tính không ạ? Em cảm ơn các bác trước ạ

VBA cũng có cách thiết lập lại các kiểu ngày, kiểu số trong Regional and Language Setting của Window bằng cách dùng hàm API SetLocaleInfo(). Khi form chính khởi động sẽ kiểm tra thiết lập của hệ thống và thiết lập lại theo yêu cầu của mình. Sau đó phải khởi động lại ứng dụng Access thì mới có tác dụng. Để tôi tìm lại demo cái hàm này rồi post lên.

Cập nhật:
Bạn xem bài post này nhé.
Link: http://thuthuataccess.com/forum/thread-10258.html
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn huuduy.duy , Che_Guevara , Noname , vuthaiha90

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Dữ liệu trong mainForm và subForm pherotao 5 119 Hôm qua, 03:25 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Thủ Thuật] Thiết lập tự động Windows Regional ngày/tháng, định dạng tiền, số ongke0711 1 118 16-11-17, 02:42 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90
  [Thủ Thuật] Sử dụng window account cho việc phân quyền trong access tvn_hut 5 298 01-11-17, 01:47 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hàm] Nhờ gở khó về hàm DLookup trong câu lệnh VBA phungminhluan 3 159 13-10-17, 07:24 PM
Bài mới nhất: phungminhluan
  [Thủ Thuật] Lọc điều kiện theo nhiều dòng trong 1 Listbox hoặc nhiều Listbox ongke0711 11 1,658 23-09-17, 04:54 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ