Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Chương trình quản lí học viên và in phiếu thu
Ca này khó à nha big green
Bạn không muốn "tương tác" với nó trên mạng, nhưng bạn muốn theo dõi nó => trở lại câu chuyện cái mâu và cái thuẫn.

Vui thôi, mình nghĩ "tương tác" của bạn ở đây là sửa, xóa, thêm dữ liệu đúng không? Cái đó là quyền của bạn mà (tự dưng có người có quyền mà không biết mình có quyền.)
Bạn là cơ sở trung tâm, các cơ sở khác là chi nhánh của bạn. Bạn tạo 2 file thực thi, 1 file dùng cho cơ sở trung tâm, 1 file dùng cho cơ sở chi nhánh (các file này được phân quyền khác nhau).
Dữ liệu lưu trên bảng được đồng bộ trên GoogleDriver của bạn (xem, sửa, xóa, thêm mới hoàn toàn là quyền của bạn).

Bạn đọc kỹ bài #3, #9 nhé big green
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(19-09-17, 10:26 AM)samacxanh Đã viết: Cảm ơn bác. Vì e có 3 cơ sở sử dụng chương trình. 
E muốn thống kê số lượng học viên đăng kí ở mỗi cơ sở bằng một file excel đồng bộ lên Google Driver để e theo dõi thôi chứ ko muốn tương tác với nó trên mạng.
Ko biết bác có cao kiến gì hay hơn ko ạ?

Bạn ấy muốn đồng bộ offline thôi bạn cpuloi à.  007
Vậy thì cứ dùng kết hợp công cụ Excel thôi. Cứ cuối tháng trích xuất dữ liệu của các chi nhánh rồi export ra file Excel (theo một định dạng thống nhất), sau đó gửi về chi nhánh chính import vào CSDL của chi nhánh chính.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Không lên mạng thì làm sao vào google drive. Sử dụng Replica để tạo CSDL đồng bộ
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Chương trình QL hợp đồng thuê, mua nhà (có tạm trú, thường trú) thu tiền điện nước .. Bqlminh2minh 18 502 Hôm qua, 12:51 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Xin file excel quản lý nhà nghỉ Q630666 1 108 14-07-17, 01:10 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  (Update v.1.0.85 - 30/06/2017) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí nguyenvantien87 265 28,293 07-06-17, 04:03 PM
Bài mới nhất: danhnhan
  [Hỏi] Quản lý sinh viên nguyenduy.abcd 4 750 29-03-17, 12:29 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Nhờ A/C giúp hướng dẫn mình tạo chương trình QLBH louis 2 388 29-07-16, 08:54 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ